ஆஸ்திரேலியாவின் பொருளாதாரம் மேலும் குறையும்…ஜிம் சால்மர்ஸ் எச்சரிக்கை

0
267

உலகளாவிய மந்தநிலை, உயர் பணவீக்கம் மற்றும் வட்டி விகிதங்கள் ஆகியவற்றின் காரணமாக ஆஸ்திரேலியாவின் பொருளாதாரம் வரும் ஆண்டுகளில் எதிர்பார்த்ததை விட குறைவாகவே வளரும் என்று ஆஸ்திரேலிய எம்.பி., ஜிம் சால்மர்ஸ் தெரிவித்துள்ளார். ஜூன் 30 அன்று முடிவடைந்த 2021- 22 நிதியாண்டில் பொருளாதார வளர்ச்சி 3.75% ஆக இருக்கும் என்று சால்மர்ஸ் பாராளுமன்றத்தில் தெரிவித்தார். இது மார்ச் மாதத்தில் முந்தைய அரசாங்கம் முன்னறிவித்த 4.25% இல் இருந்து குறைந்து காணப்பட்டது.

2022-23 மற்றும் 2023-24க்கான வளர்ச்சி முன்னறிவிப்புகளும் முறையே 3% மற்றும் 2% ஆக அரை சதவீத புள்ளிகள் குறைக்கப்பட்டுள்ளன. சால்மர்ஸ் தனது அறிக்கையில், பணவீக்கம் மற்றும் பிற பொருளாதார குறிகாட்டிகளுக்கான முன்னறிவிப்புகளை புதுப்பித்து, மே தேர்தல் வெற்றிக்குப் பிறகு தொழிற்கட்சி அரசாங்கம் பெற்ற வரவு செலவுத் திட்ட நிலைக்கு என்ன மாற்றங்களைச் சொல்லும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.”தேர்தலுக்கு முன்பு அமைக்கப்பட்டதை ஒப்பிடும்போது முன்னறிவிப்புகள் ஒருபோதும் சரியானவை அல்ல, ஆனால் இவை நமது புதிய அரசாங்கம் இப்போது கையாளும் பொருளாதார சூழ்நிலைகளை நன்றாக பிரதிபலிக்கிறது, ,” என்று தெரிவித்துள்ளார் .”பணவீக்கம் மீண்டும் குறையும், ஆனால் ஒரு நொடியில் அல்ல.” எனவும் தெரிவித்துள்ளார்.

தொழிற்கட்சி பதவியை வென்றது முதல், ஜூன் காலாண்டில் 21 வருட உயர்வை எட்டிய பணவீக்கம் உட்பட பொருளாதாரம் கணிசமான சவால்களை எதிர்கொள்கிறது. COVID-19 தொற்றுநோய்களின் போது பதிவான குறைந்த அளவிலிருந்து வட்டி விகிதங்கள் வேகமாக அதிகரித்து வருகின்றன, ஆஸ்திரேலியாவின் ரிசர்வ் வங்கி அடுத்த வாரம் ஒரு கூட்டத்தில் நான்காவது உயர்வை வழங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Previous articleபிலிப்பைன்சை உலுக்கிய பயங்கர நிலநடுக்கம்: 5 பேர் பலி
Next articleஇங்கிலாந்து பிரதமர் வேட்பாளர்களுக்கு சீனா எச்சரிக்கை