Newsஇலங்கைக்கு இந்தியாவின் உதவி தொடரும்...பிரதமர் நரேந்திர மோடி உறுதி

இலங்கைக்கு இந்தியாவின் உதவி தொடரும்…பிரதமர் நரேந்திர மோடி உறுதி

-

பல்வேறு வளர்ச்சி திட்டங்களை துவங்கி வைப்பதற்காக இந்திய பிரதமர் நரேந்திர மோடி, தமிழக மாநில தலைநகர் சென்னைக்கு வந்தார். அவருக்கு ஆங்கிலத்தில் மொழிபெயர்ப்பு செய்யப்பட்ட சிலப்பதிகாரம் புத்தகத்தை தமிழக முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் வழங்கினார். தமிழக பாரம்பரிய முறைப்படி பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு வரவேற்பு அளிக்கப்பட்டது.

திட்டங்களை துவக்கி வைத்த பிறகு விழாவில் உரையாற்றி பிரதமர் நரேந்திர மோடி, தமிழில் வணக்கம் என கூறி தனது உரையை துவங்கினார். தமிழ் பற்றியும், தமிழர்கள் பற்றியும், இந்தியாவின் வளர்ச்சியில் தமிழர்களின் பங்கு பற்றியும் புகழ்ந்து பேசினார். மகாகவி பாரதியாரின் “செந்தமிழ் நாடெனும் போதினிலே இன்ப தேன் வந்து பாயுது காதினிலே” என்ற வரிகளை குறிப்பிட்ட பிரதமர், தமிழர்களின் புகழ் உலகம் முழுவதும் பரவி இருப்பதை பெருமையுடன் கூறினார்.

“தமிழ் மொழி மற்றும் தமிழ் கலாச்சாரத்தை விரிவுபடுத்த இந்திய அரசு கடமைப்பட்டுள்ளது. ஒவ்வொரு துறையிலும் தமிழகத்தை சேர்ந்த யாராவது ஒருவர் தலை சிறந்தவராக விளங்குகிறார். இந்தியா வென்ற 16 பதக்கங்களில் தமிழகத்தை சேர்ந்த 6 பேருக்கு பங்கு உள்ளது. செவித்திறன் குறைபாடுடையோருக்கான ஒலிம்பிக் போட்டியில் தமிழகத்தை சேர்ந்த 6 பேர் சாதனை படைத்துள்ளனர்.

தேசிய கல்வி கொள்கையில் இந்திய மொழிகளுக்கு உரிய முக்கியத்துவம் வழங்கப்படும். நட்பு நாடான இலங்கை நெருக்கடியில் இருந்து மீளவும், பொருளாததார தேக்க நிலையில் இருந்து மீண்டு வரவும் இந்தியா தொடர்ந்து உதவும். இலங்கைக்கு தேவையான உதவிகள் தொடர்ந்து செய்யப்படும். இலங்கையில் உள்ள தமிழ் மக்களுக்காக ஏராளமான உதவிகளை இந்தியா செய்து வருகிறது” என பிரதமர் நரேந்திர மோடி விழாவில் தெரிவித்தார்.

Latest news

கத்திக்குத்து குற்றங்களை தடுக்க புதிய சட்டம் இயற்றத் திட்டம்

அவுஸ்திரேலியாவின் மாநில அரசாங்கங்கள் கத்திகள் அல்லது உலோகக் கூரிய ஆயுதங்களை எடுத்துச் செல்பவர்களைச் சோதனை செய்வது தொடர்பான புதிய சட்டங்களை இயற்றத் திட்டமிட்டுள்ளதாகத் தெரிவிக்கப்படுகிறது. அவற்றுள், நியூ...

இளைய தலைமுறையினரிடம் சமூக ஊடகங்களின் தாக்கம் பற்றி எச்சரிக்கை

குயின்ஸ்லாந்தின் தலைமை சுகாதார அதிகாரி பதின்ம வயதினரின் மனநலம் குறித்து பொது சுகாதார எச்சரிக்கையை வெளியிட்டுள்ளார். குயின்ஸ்லாந்தின் தலைமை சுகாதார அதிகாரி ஜான் ஜெரார்ட், ஸ்மார்ட்போன்கள் மற்றும்...

இஸ்ரேல் மற்றும் ஹமாஸ் தலைவர்களின் கைது முயற்சிக்கு பிரதமரின் பதில்

இஸ்ரேல் பிரதமர் மற்றும் ஹமாஸ் தலைவர்களுக்கு கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்க சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்ற வழக்குரைஞரின் கோரிக்கை குறித்து கருத்து தெரிவிக்க பிரதமர் அந்தோனி அல்பானீஸ்...

விமான குலுங்களில் சிக்கியதால் பயணி ஒருவர் உயிரிழப்பு – பலர் படுகாயம்

லண்டனில் இருந்து சிங்கப்பூர் நோக்கி பயணித்த விமானம் நடுவானில் ஏற்பட்ட கொந்தளிப்பில் சிக்கி ஒருவர் உயிரிழந்துள்ளார். சிங்கப்பூர் ஏர்லைன்ஸ் நிறுவனத்துக்குச் சொந்தமான இந்த விமானம் பாங்காக்கில் அவசரமாக...

மெல்போர்னில் அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு பெண் மரணம் – இரண்டு மருத்துவர்கள் பணி இடைநீக்கம்

மெல்போர்ன் பெண் ஹர்ஜித் கவுர் கருக்கலைப்பு செய்து இறந்தது தொடர்பான விசாரணைகளைத் தொடர்ந்து மேலும் இரு மருத்துவர்கள் பணி இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். 30 வயதான இரண்டு பிள்ளைகளின்...

விமான குலுங்களில் சிக்கியதால் பயணி ஒருவர் உயிரிழப்பு – பலர் படுகாயம்

லண்டனில் இருந்து சிங்கப்பூர் நோக்கி பயணித்த விமானம் நடுவானில் ஏற்பட்ட கொந்தளிப்பில் சிக்கி ஒருவர் உயிரிழந்துள்ளார். சிங்கப்பூர் ஏர்லைன்ஸ் நிறுவனத்துக்குச் சொந்தமான இந்த விமானம் பாங்காக்கில் அவசரமாக...