Newsஇலங்கைக்கான ஆஸ்திரேலியத் தூதுவரிடம் விடுக்கப்பட்டுள்ள கோரிக்கை!

இலங்கைக்கான ஆஸ்திரேலியத் தூதுவரிடம் விடுக்கப்பட்டுள்ள கோரிக்கை!

-

நலிவுற்றோரை அடையாளம் காணும் அளவுகோல்கள் பற்றி இலங்கை அரசிடம் கேள்வி எழுப்ப வேண்டும் என இலங்கைக்கான ஆஸ்திரேலியத் தூதுவரிடம் தமிழ் முற்போக்குக் கூட்டணியின் தலைவரும் கொழும்பு மாவட்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான மனோ கணேசன் வலியுறுத்தினார்.

இலங்கைக்கும், மாலைதீவுக்குமான ஆஸ்திரேலியத் தூதுவர் போல் ஸ்டீபனைத் தூதுவரின் கொழும்பு இல்லத்தில் நேற்று சந்தித்து உரையாடியபோதே மேற்கண்டவாறு தாம் வலியுறுத்தினார் என்று மனோ கணேசன் எம்.பி. இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

“சமீபத்தில் நான் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு மேற்கொண்ட அதிகாரபூர்வ பயணம் தொடர்பில் உரையாடினோம். ஆஸ்திரேலியாவில் திகழும் பன்மைத்துவ கலாச்சாரம் பற்றிய பாடங்கள் இலங்கைக்கு அவசியம் என்பதை ஆஸ்திரேலியத் தூதுவர் போல் ஸ்டீபனுக்குத் தெரிவித்தேன்.
குறிப்பாக ஆஸ்திரேலிய அரசு மற்றும் அரசு நிலை அரசியல் பிரமுகர்கள் அங்கு வாழும், இலங்கையர்களுடன் குறிப்பாக புலம்பெயர்ந்துள்ள சிங்கள ஆஸ்திரேலியர்களுடனும், அவர்களது அமைப்புகளுடனும் தொடர்புகளை மேம்படுத்தி அவர்கள் மூலம் பன்மைத்துவ சிந்தனையை இலங்கைக்குள் கொண்டு வர உதவ வேண்டுமென வலியுறுத்தினேன்.

இலங்கையின் நெருக்கடி நிலைமையும், அதற்கான மாற்றமும் வெறுமனே பொருளாதார விடயங்களை சார்ந்தது அல்ல என்ற எமது நிலைபாட்டை அவருக்கு வலியுறுத்தினேன்.

பொருளாதார விடயங்களுக்கு அப்பால், மூல காரணமாக திகழ்வது இலங்கையில் பன்மைத்துவ கொள்கை ஏற்றுக்கொள்ளப்படாமையே என்ற தமிழ் மக்களின் எண்ணப்பாட்டை அவருக்கு சுட்டிக்காட்டினேன். ஆகவே, இலங்கையில் ஏற்படுகின்ற எந்தவொரு மாற்றமும் இலங்கை பன்மொழி, பன்மத, பல்லின நாடு என்ற பன்மைத்துவ கொள்கை அரசமைப்பு ரீதியாக ஏற்றுக்கொள்ளப்படுவதிலேயே தங்கியுள்ளது. அதுவே மாற்றத்துக்கான ஆரம்பப்புள்ளி எனத் தெளிவுபடுத்தினேன்.

இலங்கையின் தேசிய இனப்பிரச்சினை, மலையகத் தமிழர்கள், மிகவும் பின்தங்கிய தோட்டத் தொழிலாளர்கள், நடைபெற்ற அரகலய கிளர்ச்சி, எதிர்க்கட்சிகளின் உடனடித் தேர்தலுக்கான கோரிக்கை ஆகியவை பற்றியும் உரையாடினோம்.” – எனவும் மனோ குறிப்பிட்டார்.

Latest news

குயின்ஸ்லாந்தில் 11 ஆண்டுகளாக தன் மகளை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த தந்தை

குயின்ஸ்லாந்தின் டூவூம்பாவில் தனது மகளை 11 ஆண்டுகளாக பாலியல் பலாத்காரம் செய்த நபருக்கு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. 51 வயதான சந்தேக நபர், 4 முதல்...

சூரிய சக்தி மூலம் பணம் சம்பாதித்த விக்டோரியா மக்களுக்கு நடந்தது என்ன?

விக்டோரியாவில் சோலார் ஃபீட்-இன் கட்டணங்களின் வீழ்ச்சி ஒரு முக்கிய ஊக்கத்தொகையின் மதிப்பைக் குறைப்பதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது . ஃபீட்-இன் டாரிஃப் என்பது சோலார் பேனல்களை வைத்திருக்கும் வீட்டு...

ஆஸ்திரேலியர்களின் Rewords Point குறித்து நடத்தப்பட்ட ஆய்வு

ஆஸ்திரேலியர்களில் 79 சதவீதம் பேர் Rewords புள்ளிகளை பணம் பெற பயன்படுத்துவதாக சமீபத்திய ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது. 1039 ஆஸ்திரேலியர்கள் கணக்கெடுப்புக்காக பணியமர்த்தப்பட்டனர் மற்றும் பதிலளித்தவர்களில் 904 பேர்...

இன்று முதல் பொது இடங்களில் புகை பிடிக்க தடை விதிப்பு

இன்று முதல், தெற்கு ஆஸ்திரேலியாவில் பொது வெளியில் புகைபிடிப்பது முற்றிலும் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. அதன்படி, இந்த தடை இன்று முதல் வழக்கமான சிகரெட் மற்றும் எலக்ட்ரானிக் சிகரெட்டுகளுக்கு அமுலுக்கு...

இன்று முதல் பொது இடங்களில் புகை பிடிக்க தடை விதிப்பு

இன்று முதல், தெற்கு ஆஸ்திரேலியாவில் பொது வெளியில் புகைபிடிப்பது முற்றிலும் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. அதன்படி, இந்த தடை இன்று முதல் வழக்கமான சிகரெட் மற்றும் எலக்ட்ரானிக் சிகரெட்டுகளுக்கு அமுலுக்கு...

தவறு செய்த NSW ஜோடிக்கு வழங்கப்பட்ட மறக்க முடியாத தண்டனை

குழந்தைகளை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட நியூ சவுத் வேல்ஸ் தம்பதிக்கு சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. ஊனமுற்ற சிறுவனை தங்கள் வீட்டில் துஷ்பிரயோகம் செய்ததற்காக ஜூலியா மற்றும் பால்...