Newsதுடிதுடிக்க உயிரைக் கொல்லும் கொடூர விஷத்தை பயன்படுத்திய ரஷ்யா? அதிர்ச்சி தகவல்

துடிதுடிக்க உயிரைக் கொல்லும் கொடூர விஷத்தை பயன்படுத்திய ரஷ்யா? அதிர்ச்சி தகவல்

-

துடிதுடிக்க உயிரைக் கொல்லும் உலகின் மிக கொடூரமான விஷம் குறித்து இரசாயன நிபுணர் டாக்டர் நீல் பிராட்பரி திடுக்கிடும் தகவல்களை வெளியிட்டுள்ளார். தனது வாழ்க்கையில் தான் ஆராய்ச்சி செய்ததில், மிகவும் பயங்கரமான துடிதுடிக்க உயிரைக் கொல்லும் விஷங்களில் ஒன்று ‘ஸ்டிரைக்கின்’ (Strychnine) என்று அவர் விவரித்தார். இப்படிப்பட்ட கொடூரமான் விஷத்தை ரஷ்யா பயன்படுத்த்தியதாகக் கூறப்படுகிறது.

உலகின் மிக ஆபத்தான கொடிய விஷமான இது உடலில் புகுந்தால், லும்பிலிருந்து சதையை பிய்த்து எடுக்கும். அப்போது விஷம் எடுத்துக் கொண்ட நபர் நீண்ட நெடு நேரம் வலியினால் துடிதுடித்து இறந்து போவார். இந்த விஷத்திற்கு ஸ்ட்ரைக்னைன் என்று பெயரிடப்பட்டுள்ளது. தூள் வடிவில் காணப்படும் இந்த விஷத்தை ரஷ்யா தனது எதிரிகளுக்கு பயன்படுத்துவதாக கூறப்படுகிறது

ரஷ்யா குறித்த தகவல்களை அம்பலப்படுத்திய அலெக்சாண்டர் பெரெபிலிச்னி, லண்டனில் ஸ்டிரைக்னைன் போன்ற இரசாயனப் பொருளால் இறந்து கிடந்தார் என்று ‘டெய்லி ஸ்டார்’ செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. இருப்பினும், இதற்காக மேற்கொள்ளப்பட்ட விசாரணையில் ஸ்டிரைக்னைன் உட்கொண்டதற்கான உறுதியான ஆதாரங்கள் எதுவும் கிடைக்கவில்லை. மனித உடலில் அதன் பயங்கரமான விளைவு காரணமாக, இந்த தீவிர இரசாயனம் இங்கிலாந்தில் கடுமையாக தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது.

விஷம் நிபுணர் டாக்டர் நீல் பிராட்பரி இது குறித்து கூறுகையில், ஒரு மோசமான விஷயம் என்னவென்றால், இது மிகவும் மெதுவாக செயல்படும் விஷம் இறக்க பல மணிநேரம் ஆகும். இது மிகவும் கொடுமையானது.

உங்கள் உடலில் உள்ள ஒவ்வொரு தசையும் ஒரே நேரத்தில் சுருங் கினால் எப்படி இருக்கும் . நினைத்து பார்க்கவே கொடூரமாக இருக்கிறது இல்லையா… உண்மையில் எலும்புகளிலிருந்து சதைகளை பிரிந்து செல்லும். உயிர் வேதியியல் மற்றும் மருத்துவ உயிர் வேதியியலில் பட்டம் பெற்ற டாக்டர் பிராட்பரி, இந்த விஷத்தை பற்றி ‘A Test for Poison: Eleven Deadly Substance and the Killer Who Used Them’ என்ற புத்தகத்தில் எழுதியுள்ளார்.

மனித உடலில் ஸ்ட்ரைக்னைனின் பயங்கரமான விளைவுகள் இருந்தபோதிலும், இது கடந்த காலத்தில் செயல்திறனை மேம்படுத்தும் மருந்தாகப் இது பயன்படுத்தப்பட்டது என்றும் கூறப்படுகிறது.

Latest news

இதய நோயைக் கட்டுப்படுத்த உதவும் நடவடிக்கை குறித்து புதிய ஆய்வு

ஒரு நாளைக்கு குறைந்தது 5 நிமிடங்களாவது இயக்க நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுவது இதய நோயைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது என்று ஒரு புதிய ஆய்வு கண்டறிந்துள்ளது. அதன்படி, உட்காருவதை விட...

ஆஸ்திரேலியர்கள் உண்ணும் உணவுகள் தொடர்பில் நடாத்தப்பட்ட ஆய்வு!

ஆஸ்திரேலிய புள்ளியியல் பணியகத்தின் சமீபத்திய அறிக்கையின்படி, ஆஸ்திரேலியர்கள் பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை குறைவாக சாப்பிடுகிறார்கள் மற்றும் குறைந்த பால் குடிக்கிறார்கள். காய்கறிகள், பழங்கள் மற்றும் பால் பொருட்கள்...

எரிவாயு நுகர்வில் விக்டோரியர்களுக்கு முதலிடம்

ஆஸ்திரேலியாவில் உள்நாட்டு எரிவாயு நுகர்வு அடிப்படையில், விக்டோரியா மாநிலம் அதிக எரிவாயு பயன்படுத்தும் மாநிலமாக மாறியுள்ளது. இதன்படி, 90 வீதமான விக்டோரியர்கள் வீட்டு உபயோகத்திற்காக எரிவாயு உபகரணங்களைப்...

ஆஸ்திரேலியாவில் அதிக ஊதியம் பெறும் முதல் 10 வேலைகள் இதோ!

கடந்த ஆண்டு ஆஸ்திரேலியாவின் வேலை சந்தையில் மிகப்பெரிய ஊதிய உயர்வைக் கண்ட வேலைகள் குறித்து புதிய தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன. 10 வேலைவாய்ப்புத் துறைகள் வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ளதுடன், அவர்களின் சம்பள...

ஆஸ்திரேலியாவில் அதிக ஊதியம் பெறும் முதல் 10 வேலைகள் இதோ!

கடந்த ஆண்டு ஆஸ்திரேலியாவின் வேலை சந்தையில் மிகப்பெரிய ஊதிய உயர்வைக் கண்ட வேலைகள் குறித்து புதிய தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன. 10 வேலைவாய்ப்புத் துறைகள் வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ளதுடன், அவர்களின் சம்பள...

உலகின் முதல் 10 சட்டப் பள்ளிகளில் மெல்போர்ன் சட்டப் பள்ளிக்கு இடம்

மெல்போர்ன் சட்டப் பள்ளி புதிய உலகளாவிய தரவரிசைப்படி உலகின் முதல் 10 சட்டப் பள்ளிகளில் ஒன்றாகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளது. முந்தைய தரவரிசையின்படி, மெல்போர்ன் சட்டப் பள்ளி 11வது இடத்தைப்...