Newsகாலால் எட்டி உதைத்த இராணுவ அதிகாரி “இடி-அமீன்” - சிங்கள நாளேடு...

காலால் எட்டி உதைத்த இராணுவ அதிகாரி “இடி-அமீன்” – சிங்கள நாளேடு கடும் சீற்றம்

-

எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் இளைஞரை காலால் எட்டி உதைத்த இராணுவ அதிகாரியின் சப்பாத்தை அவரது வாயில் வைத்து திணித்து இருக்க வேண்டும் என்று சிங்கள இனவாத ஊடகமான ‘திவயின’ கடும் சீற்றத்துடன் ஆசிரியர் தலையங்கம் வெளியிட்டுள்ளது.

‘திவயின’ நாளேட்டில் இன்று புதன்கிழமை “இடி-அமீன் குமாரசிங்க” எனும் தலைப்பில் வெளியான ஆசிரியர் தலையங்கத்தில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளதாவது:

குருநாகல் யக்கஹாபிட்டியவில் உள்ள எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் சிறிலங்கா இராணுவ சிப்பாய்களால் ஆயுதம் ஏந்திய இளைஞனை இராணுவ லெப்டினன்ட் ஒருவர் உதைக்கும் காட்சிகள் அடங்கிய காணொளி இந்த நாட்களில் பரவி வருவதை எமது வாசகர்கள் அறிவர். இணையம் ஒரு அசுத்தமான இடம். நல்ல இடமும் கூட. இது மிகவும் அசுத்தமான இடமாகும், ஏனெனில் இது ஒரு வலைப்பின்னல் தளமாகப் பயன்படுத்தப்பட்டு அப்பாவி மக்களைப் பகிரங்கமாக அவதூறு செய்யவும், தவறான செய்திகளைப் பரப்பவும் முடியும்.

மேலும், இது சிறந்த இடமாகும், ஏனெனில் இது சமூகத்தில் ஊழல் மோசடிகள் மற்றும் பிற அழுக்கு விளையாட்டுகளை உடனடியாக அம்பலப்படுத்தும் மற்றும் முறைப்பாடு அளிக்கும் தளமாகும். youtube, facebook, whatsapp போன்ற இணைய வலையமைப்பு இல்லையென்றால், மேற்கூறிய இளைஞன் எப்படி உதைக்கப்பட்டான் என்பதை இராணுவ லெப்டினன்ட் ஒருபோதும் வெளிப்படுத்த மாட்டார்.

இணையம் மக்கள் அறிக்கையிடல் என்ற கருத்தை ஊக்குவித்துள்ளது. ஒரு சம்பவத்தைப் முறைப்பாடு அளிப்பதற்கும், அதனை வானொலி, தொலைக்காட்சி அல்லது செய்தித்தாளுக்கு அனுப்புவதற்கும், அறிக்கையிடும் நபர் ஒரு ஊடகவியலாளராக இருக்க வேண்டும். அதற்குக் காரணம், இந்நாட்டில் உள்ள வானொலி, தொலைக்காட்சி நிலையங்கள், பத்திரிகை அலுவலகங்கள் என்பன பொதுமக்களுக்குப் பொறுப்புக்கூறும் நிறுவனங்களாகவே இருக்கின்றன. இணையம் மற்றும் அதன் தொடர்பு வலையமைப்பு, சமூக ஊடக வலைப்பின்னல்கள் ஆகியவற்றிற்கு இறந்த பிசாசு பொறுப்பல்ல; பொறுப்பும் அல்ல. எனவே, சமூகத்தில் நடக்கும் அநீதியை பார்க்கும் எந்த குடிமகனும், கையில் செல்லிடப்பேசி இருந்தால், அது தொடர்பான ஊழல் அல்லது மோசடியை படம் பிடித்து, உடனடியாக இணையத்தில் பதிவேற்றம் செய்யலாம்.

குறித்த இளைஞனை எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் வைத்து தாக்கிய லெப்டினன்டின் பெயர் விராஜ் குமாரசிங்க என தெரியவந்துள்ளது. youtube இற்கு சென்று இடி அமீனின் பழைய காணொளிகளைப் பார்த்தால் ஒன்று தெளிவாகத் தெரியும் லெப்டினன்ட் விராஜ் குமாரசிங்க மற்றும் இடி அமீனின் நடத்தையும் ஒன்றுதான். இடி அமீனைப் பற்றி இங்கு சிறிது அறியத்தருகின்றோம்.

உகண்டா இராணுவத்தில் அதிகாரியாக இருந்த இடி அமீன் இராணுவ சதிப்புரட்சி மூலம் ஆட்சிக்கு வந்து அந்நாட்டை ஆண்டார். இடி அமீனுக்கும் தலையில் முடி இல்லை. விராஜ் குமாரசிங்கவுக்கும் மொட்டைதான். இடி அமீனும் உயரமானவர். விராஜ் குமாரசிங்கவும் உயரமானவர். எனினும், இந்த இராணுவ அதிகாரியின் நடவடிக்கைகள் மிகவும் கேவலமானதும், இழிவானதும் என்றே கூற வேண்டும். சுற்றிலும் கூடியிருந்த மக்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம், லெப்டினன்ட்டைப் பிடித்து, அவரது காலைத் திருகி, சப்பாத்தை வாயில் திணித்திருக்க வேண்டும். குறித்த இளைஞன் மீதான தாக்குதல் காணொளியை பார்க்கும் போது லெப்டினன்ட் விராஜ் குமாரசிங்க சுயநினைவின்றி அல்லது அறியாமலேயே நடந்து கொள்கின்றார் என்பது தெளிவாகின்றது. இராணுவ வீரர்கள் அந்த இளைஞனைப் பிடித்துக் கொண்டிருக்கும் போது, எங்கிருந்தோ லெப்டினன்ட் குமாரசிங்க வந்து அந்த இளைஞனை எட்டி உதைத்துவிட்டு அவரைக் கடந்து சென்று வெறித்தனம் ஆடுவதனை கண்டோம். இந்த இளைஞனை லெப்டினண்டிடம் இருந்து எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் இருந்த காவல்துறையினர் மீட்டனர்.

எமக்குத் தெரிந்த வரையில், எந்த ஒரு பதற்றகரமான சூழ்நிலையிலும் காவல்துறையினருக்கு தலையிடும் அதிகாரம் இராணுவத்திற்கு இல்லை. மேற்கண்ட சம்பவத்தில் இருந்து பல கேள்விகளும் நிலைப்பாடுகளும் எழுகின்றன. 88, 89 பயங்கரவாத நடவடிக்கைக்களின் போது லெப்டினன் குமாரசிங்க இராணுவத்தில் இருந்திருந்தால் இறந்த இளைஞர்களின் எண்ணிக்கை மிக அதிகமாக இருந்திருக்கும் என்பதுதான் பிரச்சினை. இதில் இருந்து வெளிப்படும் நிலைப்பாடு என்னவென்றால், போர் மற்றும் கோவிட் தடுப்பூசி வேலைகளைத் தவிர மற்ற சிவில் நடவடிக்கைகளில் இராணுவத்தை ஈடுபடுத்துவதைத் தவிர்க்க அரசாங்கம் முடிவு செய்ய வேண்டும்.

இதேவேளை, காலி தெவத்த பிரதேசத்தில் உள்ள எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் வைத்து இராணுவ அதிகாரி ஒருவர் பேரூந்து ஓட்டுநர் ஒருவரை தாக்கியுள்ளதாக தெரியவந்துள்ளது. இராணுவம் இது போன்ற அத்துமீறல்களை செய்யக்கூடாது. இந்நாட்டு மக்கள் தற்போது கொதிப்படைந்துள்ளனர். அவர்கள் தீயில் எரிவதைத் தாங்கத் தொடங்கியுள்ளனர். இராணுவம் இழக்க வேண்டியது நிறைய உள்ளது. ஆனால் தீயில் எரியும் பொதுமக்களுக்கு இழப்பதற்கு ஒன்றுமில்லை.

இதேவேளையில், குமாரசிங்க சம்பவத்தை தனது செல்லிடப்பேசியில் பதிவு செய்த ரசிக ஹேரத்துக்கு கொலை அச்சுறுத்தல் விடுத்துள்ளார். சம்பவத்தின் போது, அவர் யக்கஹாபிட்டியவில் எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் வரிசையில் இருந்தார். லெப்டினன்ட் குமாரசிங்கதான் தனக்கு கொலை மிரட்டல் விடுத்துள்ளார் என்பது அவர் கருத்து. அதற்கான ஆதாரமும் அவரிடம் உள்ளது.

லெப்டினன்ட்டின் இழிவான நடத்தை குறித்து சிறிலங்கா இராணுவம் என்ன செய்ய விரும்புகிறது? இச்சம்பவம் குறித்து அறிக்கை வெளியிட்டுள்ள லெப்டினன்ட் குமாரசிங்க, காயம் ஏற்படாதவாறே அந்த இளைஞனை உதைத்ததாக கூறுகிறார். குமாரசிங்க செய்தது மிகவும் கிறுக்குத்தனமான செயல் என்பதை நாம் நினைவில் கொள்ள வேண்டும். இது தொடர்பில் சிறிலங்கா இராணுவத்தின் ஊடகப் பேச்சாளர் நிலந்த பிரேமரத்ன மிகவும் நகைச்சுவையான அறிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளார். அவரது அறிக்கையும் தற்போது இணையத்தில் உள்ளது. இவ்வாறானதொரு இக்கட்டான சூழ்நிலையில், ஊடகங்களுக்கு வன்முறைச் செய்திகளை வழங்கும் தளமாக சிறிலங்கா இராணுவம் இருக்கக் கூடாது என நாங்கள் விரும்புகின்றோம். லெப்டினன்ட் விராஜ் குமாரசிங்கவை உடனடியாக பணி இடைநிறுத்தம் செய்வதும், சம்பவத்தின் சாட்சிகளை அவர் மீது செல்வாக்கு செலுத்த முடியாதவாறு மௌனமாக்குவதும் பாதுகாப்பு செயலாளர் மற்றும் இராணுவத் தளபதியின் பொறுப்பாகும். சிறிலங்காவின் அண்மைக்கால வரலாற்றில் மிகவும் கடினமான காலகட்டத்தை இந்நாட்டு மக்கள் கடந்து செல்கின்றனர். அந்த மக்கள் அதிகம் பாதிக்கப்பட்டால், முழு இலங்கையும் பெரிய போராட்டக் களமாக மாற வாய்ப்புள்ளது என்று அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Latest news

ஆஸ்திரேலியாவின் ஆபத்தில் உள்ள இளைஞர் குழுக்கள்

பயங்கரவாத ஆட்சேர்ப்பு செய்பவர்களால் இளம் ஆஸ்திரேலியர்கள் எப்படி தீவிர சித்தாந்தங்களுக்குள் புகுத்தப்படுகிறார்கள் என்று பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிபுணர் ஒருவர் எச்சரித்துள்ளார். ஆஸ்திரேலிய இளைஞர்களின் தீவிரமயமாக்கல் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகளில்...

விக்டோரியா மாநிலத்தில் புதிய சட்டம் கொண்டு வர பிரதமர் தயார்

சில்லறை விற்பனை கடைகள், விருந்தோம்பல் அல்லது போக்குவரத்து போன்ற சேவைகளின் வாடிக்கையாளர்களால் சேவைகளை வழங்கும் ஊழியர்களை துன்புறுத்தும் சம்பவங்களுக்கு எதிராக விக்டோரியா அரசாங்கம் புதிய சட்டங்களை...

வீட்டு நெருக்கடியை தீர்க்க சில புதிய நடவடிக்கைகள்

குயின்ஸ்லாந்து மாநிலத்தில் நிலவும் வீட்டு நெருக்கடியை தீர்க்க சில புதிய நடவடிக்கைகளை எடுக்க மாநில அதிகாரிகள் முடிவு செய்துள்ளனர். குயின்ஸ்லாந்து வீட்டுவசதி நெருக்கடியின் நடுவே உள்ளது, வாடகைதாரர்கள்...

ஆப்கானிஸ்தானில் ஆஸ்திரேலியர்கள் உள்ளிட்டோர் மீது நடத்தப்பட்ட துப்பாக்கிச் சூட்டில் 4 பேர் பலி

மத்திய ஆப்கானிஸ்தானில் இடம்பெற்ற துப்பாக்கிச் சூட்டு சம்பவத்தில் 4 பேர் உயிரிழந்துள்ளதுடன் அவுஸ்திரேலிய சுற்றுலா பயணி ஒருவர் காயமடைந்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்படுகின்றது. மத்திய ஆப்கானிஸ்தானில் பல ஆயுததாரிகள் துப்பாக்கிச்...

மெல்போர்ன் மாநாட்டை தாக்கிய எதிர்ப்பாளர்களுக்கு கண்டனம்

மெல்போர்னில் பிரதமர் அந்தோனி அல்பானீஸ் கலந்து கொண்ட தொழிலாளர் கட்சி மாநாட்டை தாக்கியதற்கு மாநில முதல்வர் ஜெசிந்தா ஆலன் கண்டனம் தெரிவித்துள்ளார். நேற்று பிற்பகல் நடைபெற்ற இந்த...

ஆப்கானிஸ்தானில் ஆஸ்திரேலியர்கள் உள்ளிட்டோர் மீது நடத்தப்பட்ட துப்பாக்கிச் சூட்டில் 4 பேர் பலி

மத்திய ஆப்கானிஸ்தானில் இடம்பெற்ற துப்பாக்கிச் சூட்டு சம்பவத்தில் 4 பேர் உயிரிழந்துள்ளதுடன் அவுஸ்திரேலிய சுற்றுலா பயணி ஒருவர் காயமடைந்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்படுகின்றது. மத்திய ஆப்கானிஸ்தானில் பல ஆயுததாரிகள் துப்பாக்கிச்...