Breaking Newsயார் இந்த டலஸ் அழகப்பெரும?

யார் இந்த டலஸ் அழகப்பெரும?

-

சிறிலங்கா நாடாளுமன்றத்தில் நாளை நடைபெறவுள்ள அரச தலைவர் தெரிவுக்கான இரகசிய வாக்கெடுப்பில் ரணில் விக்கிரமசிங்க, டலஸ் அழகப்பெரும மற்றும் அனுரகுமார திசநாயக்க ஆகியோர் போட்டியிடுகின்றனர்.

அவர்களில் டலஸ் அழகப்பெரும தொடர்பாக சிங்கள இணையத்தளம் ஒன்று வெளியிட்ட விபரம்:

அரச தலைவர் வேட்பாளர் டலஸ் தம்ம குமார அழகப்பெரும 14.05.1959 அன்று மாத்தறை திக்வெல்லவில் பிறந்தார். அவருக்கு தற்போது வயது 63. பல்கலைக்கழக காலத்தில் இருந்து அரசியல் செயற்பாட்டாளரும் ஊடகவியலாளருமான டலஸ் அழகப்பெரும, சந்திரிகா குமாரதுங்க அரசு காலத்தில் அரசியல்வாதியானார்.

டலசின் பெற்றோர்கள் இருவரும் உள்ளூர் பாடசாலைகளின் அதிபர்களாக இருந்தனர். தந்தை கரோலிஸ் அழகப்பெரும மற்றும் தாயார் அஸ்லின் அழகப்பெரும.

மாத்தறை, புனித சேர்வைஸ் கல்லூரியின் பழைய மாணவர், கொழும்பு ஆனந்தா கல்லூரியில் இடைநிலை மற்றும் மூன்றாம் நிலைக் கல்வியை கற்றார். பின்னர் அவர் ருஹுணு பல்கலைக்கழகத்தில் பட்டப்படிப்பைத் தொடர்ந்தார் மற்றும் தனது பல்கலைக்கழக நாட்களில் இருந்து ஒரு மாணவர் ஆர்வலராக தன்னை வேறுபடுத்திக் கொண்டார். பல்கலைக்கழகத்தின் புரட்சிகர கலைச் சங்கத்தில் அவருடன் இணைந்து பணியாற்றிய பின்னர், பிரபல பாடகியும் மேடை நடிகையுமான பிரதீபா தர்மதாசாவை டலஸ் அழகப்பெரும திருமணம் செய்து கொண்டார். இவர்களுக்கு மகிமா, கௌசிக் என இரு பிள்ளைகள் உள்ளனர்.

டலஸ் அழகப்பெரும தனது பல்கலைக்கழக நாட்களில் இருந்து, புரட்சிகர கருத்துக்களை வெளிப்படுத்தும் செய்தித்தாள்களில் ஒரு எழுத்தாளராக தன்னை வேறுபடுத்திக் கொண்டார், அவர் ‘யுக்திய’ மற்றும் ‘ஹிரு’ போன்ற மாற்று பத்திரிகைகளில் இணைந்தார். அவரது சமகால பத்திரிகை சகாக்களில் விமல் வீரவன்ச, சுனில் மாதவ பிரேமதிலக்க, ரோஹித பாஷன போன்றவர்கள் அடங்குவர்.

சிறிலங்காவில் ஒரு புதிய சகாப்தம் 1994 ஆம் ஆண்டு உருவாகியது. 17 ஆண்டுகால ஐக்கிய தேசியக் கட்சி அரசாங்கத்தை கவிழ்க்க சந்திரிகா குமாரதுங்கவுக்கு டலஸ் அழகப்பெரும ஆதரவளித்தார். எவ்வாறாயினும், பின்னர் அவர் சிறிலங்கா சுதந்திரக் கட்சியின் கூட்டணி அரசாங்கத்தில் ஏமாற்றமடைந்து சில காலம் அரசியலில் இருந்து விலகி இருந்தார். அப்போது அவர் அமெரிக்க குடியுரிமை பெற்று அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெறுவதாக அறிவித்திருந்தார்.

அமெரிக்காவில் உள்ள அயோவா பல்கலைக்கழகத்தில் சுமார் ஒன்றரை ஆண்டுகள் அரசியல் அறிவியலில் முதுகலை பட்டப்படிப்பை டலஸ் அழகப்பெரும கற்றார். ஆனால் அவர் பட்டப்படிப்பை முடிக்கவில்லை.

சிறிலங்கா நாடாளுமன்றத்தில் மாத்தறை மாவட்ட உறுப்பினராக மீண்டும் அரசியல் களத்தில் நுழைந்த அவர், பல அமைச்சர் பதவிகளை வகித்த அனுபவம் உள்ளவர். நாளை புதன்கிழமை (20.07.2022) நடைபெறவுள்ள அரச தலைவர் தேர்தலுக்கான வேட்பாளராக முன்னாள் தகவல் மற்றும் ஊடகத்துறை அமைச்சரான டலஸ் அழகப்பெரும போட்டியிடவுள்ளதாக இன்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது என்று அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Latest news

இஸ்ரேலை தாக்க ஆரம்பித்த ஈரான்

13ஆம் திகதி இரவு ஈரான் இஸ்ரேலில் அடையாளம் காணப்பட்ட இலக்குகளை ஆளில்லா விமானங்கள் மற்றும் கப்பல் ஏவுகணைகள் மூலம் தாக்கியுள்ளதாக வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் தெரிவிக்கின்றன. சிரியாவில் உள்ள...

இளம் ஆஸ்திரேலியர்களிடையே 50 சதவீதம் அதிகரித்துள்ள மனநல கோளாறுகள்

அவுஸ்திரேலிய இளைஞர் சமூகத்தில் மனநலக் கோளாறுகள் 50 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளதாக சமீபத்திய ஆய்வு ஒன்றில் தெரியவந்துள்ளது. கடந்த 15 வருடங்களாக இளைஞர் சமூகத்தின் மனநலம் தொடர்ந்து மோசமடைந்து...

ஆஸ்திரேலியர்கள் அனுபவித்து வந்த இலவச சேவையை நிறுத்த திட்டம்

பல தசாப்தங்களாக ஆஸ்திரேலியர்கள் அனுபவித்து வந்த இலவச இரத்த பரிசோதனைகள் முடிந்துவிடும் என்று நிபுணர்கள் எச்சரிக்கின்றனர். ஒரு மில்லியன் ஆஸ்திரேலியர்கள் ஒவ்வொரு வாரமும் ஒரு வழக்கமான இரத்த...

வாடகை வீடுகளை வாங்குபவர்களை குறிவைத்து நடக்க்கும் மோசடி

வாடகை வீடுகள் வழங்குவதாக கூறி சமூக வலைத்தளங்களில் மேற்கொள்ளப்படும் நிதி மோசடிகள் தொடர்பில் அவதானமாக இருக்குமாறு பொலிஸார் மக்களுக்கு அறிவித்துள்ளனர். மெல்போர்ன் குடியிருப்பாளர்கள் பலர் போலி ஒப்பந்தங்களில்...

வாடகை வீடுகளை வாங்குபவர்களை குறிவைத்து நடக்க்கும் மோசடி

வாடகை வீடுகள் வழங்குவதாக கூறி சமூக வலைத்தளங்களில் மேற்கொள்ளப்படும் நிதி மோசடிகள் தொடர்பில் அவதானமாக இருக்குமாறு பொலிஸார் மக்களுக்கு அறிவித்துள்ளனர். மெல்போர்ன் குடியிருப்பாளர்கள் பலர் போலி ஒப்பந்தங்களில்...

மெல்போர்னில் வெள்ள அனர்த்தங்களைக் குறைக்க நடவடிக்கை

மெல்போர்னில் வெள்ள அனர்த்தங்களைக் குறைப்பதற்காக, நீர் குழாய் அமைப்பை மீட்டெடுக்க மாநில அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளனர். கடந்த அக்டோபரில், மெல்போர்னில் மரிபனாங் நதி பெருக்கெடுத்து ஓடியதில் 500...