நிலவுக்கும் செவ்வாய்க்கும் புல்லட் ரயில்விடும் ஜப்பான்

0
211

ஒரு அறிவியல் புனைகதை திரைப்படம், யதார்த்தமாக மாறினால் எப்படி இருக்கும்? அப்படி ஒரு நிகழ்வை நிகழ்த்தும் முயற்சியில் இறங்கியுள்ளது ஜப்பான். பூமியைத் தாண்டி செவ்வாய் மற்றும் சந்திரனுக்கு மனிதர்களை அனுப்பும் முயற்சியில் ஜப்பான் திட்டங்களை வகுத்துள்ளது. கிரகங்களுக்கு இடையே ஒரு புல்லட் ரயிலோடு, பூமியின் ஈர்ப்புவிசை, வளிமண்டலம் மற்றும் நிலப்பரப்பு ஆகியவற்றை நகலெடுக்கும் வகையில் கண்ணாடி வாழ்விட அமைப்பை உருவாக்க ஜப்பான் திட்டமிட்டுள்ளது.

ஜப்பானின் கியோட்டோ பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கஜிமா கன்ஸ்ட்ரக்ஷனுடன் இணைந்து விண்வெளி பயணத்தை சாத்தியப்படுத்தும் இந்த திட்டத்தில் பணியாற்றி வருகின்றனர். ஜப்பானிய ஆராய்ச்சியாளர்களின் கிரகங்களுக்கு இடையேயான போக்குவரத்து அமைப்பை ‘ஹெக்ஸாட்ராக்’ என்று அழைக்கின்றனர். அறுங்கோண அமைப்பில் கண்ணாடியால் உருவாக்கப்படும் ஹெக்ஸாட்ராக் நீண்ட தூர பயணத்தின் போது 1G இன் ஈர்ப்பு விசையை பராமரிக்கும். ரயில்களில் அறுகோண வடிவ காப்ஸ்யூல்கள், ‘ஹெக்ஸாகேப்சூல்ஸ்’ எனப்படும், நடுவில் நகரும் சாதனம் இருக்கும்.

ஆராய்ச்சியாளர்களின் முன்மொழிவின்படி, 15 மீட்டர் ஆரம் கொண்ட ஒரு மினி-கேப்சூல் பூமியையும் சந்திரனையும் இணைக்கும். சந்திரனையும் செவ்வாய் கிரகத்தையும் இணைக்க, 30 மீட்டர் சுற்றளவு கொண்ட காப்ஸ்யூல் அமைக்கப்படும். இந்த காப்ஸ்யூல் ஜெர்மனி மற்றும் சீனாவில் உள்ள மெக்லேவ் ரயில்களில் பயன்படுத்தப்படும் மின்காந்த தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தும். ஸ்பேஸ் எக்ஸ்பிரஸ் என அழைக்கப்படும் இந்த விண்வெளி ரயில், நிலையான பாதையில் இயங்கும் என்று தெரிவித்துள்ளது. செவ்வாய் கிரகத்தில் உள்ள ரயில் நிலையம் செவ்வாய் கிரகத்தின் ஃபோபோஸ் செயற்கைக்கோளில் அமைக்கப்படும். பூமி நிலையம் டெர்ரா நிலையம் என்று அழைக்கப்படும்.

கியோட்டோ பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் பூமியில் உள்ள வசதிகளை பிரதிபலிக்கும் ஒரு ஷாம்பெயின் புல்லாங்குழல் போன்ற விண்வெளி வாழ்விடம் உருவாக்கவும் திட்டமிட்டுள்ளனர். செயற்கை புவியீர்ப்பு, பசுமையான பகுதிகள், நீர்நிலைகள் மற்றும் பொது போக்குவரத்துடன் குறுகிய வாழ்க்கை கட்டமைப்பை உருவாக்குவதை ஆராய்ச்சியாளர்கள் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளனர். இது முழுமையாக சாத்தியப்பட பல நூறு ஆண்டுகள் ஆகும் என்றாலும் இந்த திட்டத்தை 2050 க்குள் முடிக்க வேண்டும் என்று ஜப்பான் ஆய்வுக்குழு திட்டமிட்டுள்ளது.

Previous articleஇரண்டாவது திருமணத்திற்கு தயாரான பாலிவுட் நடிகர் ஹ்ரித்திக் ரோஷன்?
Next articleதண்ணீர் குடிப்பதால் இரத்த அழுத்தம் குறையுமா..? ஒரு நாளைக்கு எவ்வளவு குடிக்க வேண்டும்..?